LỚP CNTTK8I ĐẠI HỌC THÁI NGUYÊN.
Wellcome to CNK8I - Đại Học Thái Nguyên
Wellcome to CNK8I - Đại Học Thái Nguyên
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHIA SẺ GẮN KẾT TÌNH BẠN

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
minhthuy (251)
vyhung9x (178)
maxco01 (79)
k8i (43)
quách việt (41)
tuyendv.sfpro (14)
huent1987 (11)
gafield (9)
nguyenvanquan7826 (9)
adua1990 (7)
Ảnh lớp k8i Trả lờiẢnh lớp k8i - 59 Trả lời
ảnh lớp ngày 8/3 Trả lờiảnh lớp ngày 8/3 - 34 Trả lời
Sát phạt Vi Hùng là nhân vật lên thớt cuối tuần này!! Trả lờiSát phạt Vi Hùng là nhân vật lên thớt cuối tuần này!! - 26 Trả lời
ảnh thành viên trong lớp Trả lờiảnh thành viên trong lớp - 25 Trả lời
Game cho điện thoại di động, trúng thưởng lớn Trả lờiGame cho điện thoại di động, trúng thưởng lớn - 24 Trả lời
Vì đôi khi con gái rất yếu mềm… Trả lờiVì đôi khi con gái rất yếu mềm… - 18 Trả lời
bài toán tình yêu Trả lờibài toán tình yêu - 14 Trả lời
Nhận xét về forum mình Trả lờiNhận xét về forum mình - 13 Trả lời
câu này hay Trả lờicâu này hay - 11 Trả lời
Mr.Dra cÓ PhẦn nÈ ......Ai k vàO hƠi PhÍ cHém ChÉm..... Trả lờiMr.Dra cÓ PhẦn nÈ ......Ai k vàO hƠi PhÍ cHém ChÉm..... - 11 Trả lời
gianggiang nhắn vớiKhám phá những phong tục Valentine độc đáo trên thế giới.
gửi vào lúc Wed Feb 20, 2013 8:43 am ...
:Valentine là ngày dành cho tình yêu, ngày các cặp tình nhân thể hiện tình cảm nồng nàn, nhưng mỗi nơi trên thế giới lại có cách thể hiện riêng. [URL="http://www.mangdattour.vn/"]Mangdattour[/URL] xin giới thiệu với các bạn một số phong tục độc đáo đó:

1. Ở Brazil

Người ta không tổ chức lễ tình nhân vào ngày 14/2 như nhiều nơi trên thế giới. Ngày …
minhthuy nhắn với»all
gửi vào lúc Sun May 13, 2012 7:56 pm ...
:funy
k8i nhắn với»tất cả
gửi vào lúc Sun May 13, 2012 4:13 pm ...
:đã thành công

Viết cho người không còn ở bên em nữaXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Sat Mar 17, 2012 11:59 pm
Viết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat18
Viết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat10Viết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat12Viết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat13
Viết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat15vyhung9xViết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat17
Viết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat19Viết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat21Viết cho người không còn ở bên em nữa Bgavat22
vyhung9x [Quản Trị forum Cấp Cao]
Quản Trị forum Cấp Cao
Được thanks : 10
Birthday : 25/05/1991
Profile vyhung9x
Được thanks : 10
Birthday : 25/05/1991

Viết cho người không còn ở bên em nữa Vide10

Tiêu đề: Viết cho người không còn ở bên em nữa

Thời gian 2 năm trôi qua, thời gian tuy không quá dài nhưng cũng đủ để người ta quênđi những kỉ niệm những lỗi lầm trong quá khứ. Còn em thì không anh à! Em biếtem sai nhiều nhưng có lẽ đã không còn cơ hội để nói với anh lời xin lỗi.
Đôi lúc em đã từnghỏi lòng rằng em và anh có từng tồn tạithứ gọi là tình yêu không nữa.
Hai đứa mình đã có với nhau bao nhiêu kỉ niệm? Nhớ lắm khuôn mặtlạnh băng nghiêm nghị của một anh thầy giáo trẻ, nhớ lắm ly cà phê mà anh vẫnthường đùa đó là ly cà phê rất đặc biệt trong đời mà anh được uống. Rồi góc càphê quen ngày ấy em đã đợi anh, lần đầu tiên em đợi cái gì đó thân quen mà cũnglà định mệnh. Chờ đợi đôi khi rất hạnh phúc phải không anh? Nhưng mình vừa gặpnhau mà lại chia tay chóng vánh quá. Em đã nghĩ rất nhiều khi một mình ngồi nơiđó. Một cảm giác yên ổn mà đã rất lâu em trói buộc lòng mình. Chính em chứkhông phải ai khác đã tự đóng cánh cửa tương lai của mình mà khép vào bóng tối.Em vẫn tưởng rằng mình đã thật sự hạnh phúc bên ai đó. Nhưng cảm giác đau củamối tình đầu đã làm em mất phương hướng, không tìm ra cho mình một lối thoát.Em đã nắm lấy anh như một chiếc phao cứu sinh.
Hà Nội ngày em bướcchân đi, cuộc điện thoại củaanh đã giữ lòng em ở lại. Mộtđiều gì đó vô hình đã bắt em phải hứasẽ quay về bên anh. Trước đó em đã mong sao được đi càng xa càng tốt, chạy trốntất cả những kỉniệm về một con người.Những kỉ niệm thậtđẹp mà cũng thật đau lòng. Vết thương nơitim em dù có lành đi chăng nữacũng ít nhiều tồn tại hình ảnhcủa một con người đã bước qua cuộcđời em nhẹ nhàng như chuông gió.Màkhi gió lên lại âmvang một thứ âm thanh nhẹ nhàng nhưng khứa sâu vào tim nghe buốt nhói. Mộtcon người đã bắt em phải khóc, phảiđánh đổi, phải chạy trốnđến cùng đường. Và em hận....Không biết đó có phải là lí do em chà đạp lên tình cảm của anh, phảnbội lời hứa...
Anh à! Anh có ghen không với những kỉ niệm thân thương của riêngem. Anh có ghen không khi luôn luôn tồn tại trong em bóng dáng con người đó.Ngày em đi trời cũng mưa buồn phảng phất. Giữ em lại làm gì để lòng em càngnhói đau khi nghĩ đến anh. Mưa hay nước mắt của em khóc cho người ở lại, haytiếc nuối cho khoảng thời gian quá ngắn bên anh.
Ngồi trên xe đi ngang qua cổng trường cấp ba thân thuộc. Baonhiêu kỉ niệm, bao nhiêu giọt nước mắt,bao nhiêu hối hả như ngừng lại. Ngừnglại để rồi chìm vào quên lãng. Tà ào dài trắng tinh khôi đành xếp lại, xếp lạinhững giận hờn vu vơ tuổi học trò để em tập làm người lớn. Phải lớn để bắt đầucho mình một giấc mơ thật sự trưởng thành phài không anh? Em đi xa, bỏ lại anhvới những lời hứa ngu ngơ với điểm tựa niềm tin khi em chùng bước trước khókhăn trên giảng đường đại học.
Bon chen, nghi kị em đánh mất tất cả. Em phụ anh, em làm tổnthương lòng tự trọng của anh.
2 năm rồi anh à! Em không gặp lại anh cũng không hề nhắn cho anhmột tin nhắn nào. Em sợ ngày ấy chợt về em lại khóc. Em thay đổi nhiều từ ngàyxa Phú Quốc, xa anh và chạy trốn mối tình đầu trẻ con ngu ngốc. Em quen nhiềungười, đi qua nhiều cuộc tình và xem đó như một trò chơi. Nhưng hôm nay em cảmthấy mình bị bỏ rơi giữa yêu thương giả tạo. Em thèm một vòng tay ấm, thèm đượcnũng nịu.... Em chợt nhớ đến anh và hối hận....
Anh à! Có khi nào trên đường đời tấp nập ta vô tình đi lước quanhau. Cô bé anh yêu ngày xưa đã phải trả giá cho những trò đùa của nó. Còn anhchắc đang hạnh phúc vì được sống thật với tình cảm của mình. Ngày mình chia tayanh đã từng nói: "Em cứ đi một vòng thật lớn, cứ thử yêu, cứ bay nhảy...rồi khi mệt mỏi hãy về lại bên anh. Anh đợi em". Làm sao em có thể quayđầu lại khi đi quá xa anh, và nhiều khi em tự hỏi: "Trong em đã bao giờthực sự tồn tại tình yêu dành cho anh?". Nhưng có một điều em dám khẳngđịnh, anh đã từng là "chiếc phao" ý nghĩa của cuộc đời em. Chiếc phaocủa em hãy sống thật tốt anh nhé. Sau bao nhiêu lần ngộp nước em đã biết bơi,biết vùng vẫy giữa bon chen của cuộc đời.
Em sẽ đi tìm lại ngày hôm qua, tìm lại người em yêu chỉ để nóivới người ta rằng nếu thời gian quay lại em sẽ vẫn yêu và để cho mình tổnthương như thế, phải té đau người ta mới trưởng thành đúng khônganh!
Chữ kí của vyhung9x

Viết cho người không còn ở bên em nữa

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.