LỚP CNTTK8I ĐẠI HỌC THÁI NGUYÊN.
Wellcome to CNK8I - Đại Học Thái Nguyên
Wellcome to CNK8I - Đại Học Thái Nguyên
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHIA SẺ GẮN KẾT TÌNH BẠN

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
minhthuy (251)
vyhung9x (178)
maxco01 (79)
k8i (43)
quách việt (41)
tuyendv.sfpro (14)
huent1987 (11)
gafield (9)
nguyenvanquan7826 (9)
adua1990 (7)
Ảnh lớp k8i Trả lờiẢnh lớp k8i - 59 Trả lời
ảnh lớp ngày 8/3 Trả lờiảnh lớp ngày 8/3 - 34 Trả lời
Sát phạt Vi Hùng là nhân vật lên thớt cuối tuần này!! Trả lờiSát phạt Vi Hùng là nhân vật lên thớt cuối tuần này!! - 26 Trả lời
ảnh thành viên trong lớp Trả lờiảnh thành viên trong lớp - 25 Trả lời
Game cho điện thoại di động, trúng thưởng lớn Trả lờiGame cho điện thoại di động, trúng thưởng lớn - 24 Trả lời
Vì đôi khi con gái rất yếu mềm… Trả lờiVì đôi khi con gái rất yếu mềm… - 18 Trả lời
bài toán tình yêu Trả lờibài toán tình yêu - 14 Trả lời
Nhận xét về forum mình Trả lờiNhận xét về forum mình - 13 Trả lời
câu này hay Trả lờicâu này hay - 11 Trả lời
Mr.Dra cÓ PhẦn nÈ ......Ai k vàO hƠi PhÍ cHém ChÉm..... Trả lờiMr.Dra cÓ PhẦn nÈ ......Ai k vàO hƠi PhÍ cHém ChÉm..... - 11 Trả lời
gianggiang nhắn vớiKhám phá những phong tục Valentine độc đáo trên thế giới.
gửi vào lúc Wed Feb 20, 2013 8:43 am ...
:Valentine là ngày dành cho tình yêu, ngày các cặp tình nhân thể hiện tình cảm nồng nàn, nhưng mỗi nơi trên thế giới lại có cách thể hiện riêng. [URL="http://www.mangdattour.vn/"]Mangdattour[/URL] xin giới thiệu với các bạn một số phong tục độc đáo đó:

1. Ở Brazil

Người ta không tổ chức lễ tình nhân vào ngày 14/2 như nhiều nơi trên thế giới. Ngày …
minhthuy nhắn với»all
gửi vào lúc Sun May 13, 2012 7:56 pm ...
:funy
k8i nhắn với»tất cả
gửi vào lúc Sun May 13, 2012 4:13 pm ...
:đã thành công

hãy tin anh nhé emXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tue Mar 06, 2012 8:49 am
hãy tin anh nhé em Bgavat18
hãy tin anh nhé em Bgavat10hãy tin anh nhé em Bgavat12hãy tin anh nhé em Bgavat13
hãy tin anh nhé em Bgavat15minhthuyhãy tin anh nhé em Bgavat17
hãy tin anh nhé em Bgavat19hãy tin anh nhé em Bgavat21hãy tin anh nhé em Bgavat22
minhthuy [Administrator]
Administrator
Được thanks : 25
Birthday : 19/03/1991
Profile minhthuy
Được thanks : 25
Birthday : 19/03/1991

hãy tin anh nhé em Vide10

Tiêu đề: hãy tin anh nhé em

Anh phải bắt đầu viết như thế nào đây nhỉ? Ngày, tháng, năm ấy (cũng không nhớ chỉ biết hôm đó là ngày đẹp trời) của tuổi học trò ham chơi, anh đang mải mê chơi cùng đám bạn trong tiệm net của nhà em - nơi anh đã gặp em lần đầu tiên trong cái nóng nực của mùa hè. Anh chẳng sao quên được hôm đấy, vì anh là 1 thằng nhóc hay tự ti và cũng nhút nhát nên chẳng có nhiều bạn và cũng chẳng nói chuyện với ai cả, nhưng rồi em đến bắt chuyện với anh rất dịu dàng và dễ thương. Tuy anh lúc đó chỉ là thằng nhóc lớp 10 nhưng anh cảm giác được những điều khác lạ từ chính bản thân anh, ánh mắt của em, nụ cười của em làm cho anh thấy bâng khuâng, có lẽ là rung động đầu đời của mình.

Em không đẹp, cũng không xinh nhưng em rất hiền, dịu dàng và hơi ngốc nữa... anh cảm thấy một điều gì đó khác lạ nơi em. Rồi những ngày hè, lúc có thời gian rảnh anh lại xin ba mẹ cho ra tiệm net nhà em chơi, nhiều lúc buồn lắm ra chỉ muốn để gặp em nhưng em chẳng như những đứa con gái thời đó ham chat, ham game nên em chỉ đi theo ba mẹ ra tiệm net bàn giao việc cho anh trông tiệm net rồi lại đi về, thỉnh thoảng chỉ nói chuyện một chút nhưng anh thực sự thấy vui. Rồi một ngày nọ, em bảo rằng em thích một đứa trong nhóm bọn anh, thực sự lúc đó anh mong rằng em nói người đó là anh nhưng anh không dám nghĩ là anh vì anh chẳng có gì đặc biệt so với những đứa trong nhóm, vì hầu hết đứa nào cũng nhà giàu có, đẹp trai nữa và có 1 thằng trong nhóm thì bảo rằng em thích nó nên anh chỉ đoán bâng quơ nhưng em toàn lắc đầu lia lịa rồi lại theo ba mẹ về. Để rồi ngày hôm sau anh nhận được mail của em gửi cho anh hỏi anh có bạn gái chưa? Anh mừng lắm. Thế là từ đấy em và anh quen nhau.

Ôi cái tình yêu đầu đời thuở học trò ấy sao mà trong sáng thế em nhỉ? Hai đứa chỉ biết gọi điện hỏi thăm rồi có dịp lại hẹn ra tiệm net ngồi nói chuyện, nhớ nhất những lần anh gọi điện sang nhà gặp ba hoặc cậu em anh rất ngượng nhưng em lại dịu dàng bảo: "không sao đâu, ba mẹ biết tui quen ông mà, nên ông gọi sang cứ nói đàng hoàng là được không cần ngại ngùng vậy đâu". Nhưng rồi cái gì đến cũng phải đến, em lớp 9 lo học thi vào lớp 10, anh cũng lo học để chuẩn bị thi đại học. Ngay lúc tình cảm 2 đứa vui vẻ, tuy chỉ là tình cảm học trò thôi nhưng anh cũng trân trọng thì em bảo "mình không quen nhau nữa ông nhé". Khi nghe câu ấy, anh như thấy mình vừa mất đi một thứ gì quí giá trong đời, anh cũng chẳng hiểu vì sao em lại đột nhiên đòi như thế? Nhưng vì thực sự thích em, anh gật đầu đồng ý.

Anh thi vào đại học rồi, anh vẫn tranh thủ thời gian ra tiệm để hỏi thăm về em nhưng anh trông tiệm bảo từ lúc đó đến giờ em chẳng ra tiệm nữa, anh lại thôi. Có lẽ do tình cảm anh dành cho em là tình cảm đầu tiên của một thằng con trai mà đám bạn hay gọi là vô cảm như anh nên anh chẳng thể nào quên, anh vẫn không bỏ cuộc, đôi lúc anh lại ghé sang tiệm tìm em nhân tiện check mail vì thời đó nhà anh bố mẹ khó khăn nên ở nhà chẳng bao giờ được đụng vào máy tính cả. Rồi một ngày nọ, em lại đến tiệm theo ba mẹ nhưng em không vào trong, chỉ ngồi ngoài cửa lấy tờ tạp chí đọc, 3 năm xa cách trong em xinh lên rất nhiều nhưng cũng lạnh lùng nhiều hơn, anh muốn chạy lại hỏi thăm xem em bây giờ như thế nào nhưng nhìn dáng vẻ của em bỗng dưng có một thứ gì đó níu chặt hai chân của anh không cho anh đến gần, lúc tưởng chừng như vô vọng khi ba gọi em về thì bất ngờ em chạy lại từ sau lưng anh vỗ vỗ bảo "em về anh nhé" tuy em nói nhỏ nhưng anh nghe rất rõ, đến lúc em về rồi câu nói của em cứ vang vọng trong đầu anh mãi.

Đêm hôm đấy anh tìm lại số điện thoại nhà em, anh bấm gọi bên kia ba em nhấc mấy alo mấy tiếng nhưng một lần nữa dường như có điều gì đó vô hình chẹn cổ họng anh không cho anh nói được tiếng nào, rồi tiếng cúp máy vang lên anh cảm thấy bồi hồi lắm, thấy sao đêm nay yên tĩnh mà buồn quá, chợt anh nhận ra rằng hai dòng nước mắt đang chảy ra. Anh đang khóc ư? Điều lạ lùng vì suốt thời gian từ lớp 9 đến giờ anh rất cứng rắn, chưa bao giờ khóc đến nỗi tụi nó đều bảo anh rất lạnh lùng nhưng chẳng hiểu đêm nay anh lại khóc, một lần nữa anh lại thấy dường như anh mất em. Quãng thời gian sau đó, do anh bận học cũng chẳng ra tiệm nữa, nên chẳng gặp em lần nào.

5 năm trôi qua, cứ tưởng rằng suốt đời này anh không bao giờ gặp lại em nữa nhưng có lẽ ông trời sắp đặt cho anh và em lại gặp nhau. Vào một đêm khi mà anh đang thực sự buồn và nhớ em lắm, anh ngồi nghĩ ước gì được gặp lại em nhỉ? Buzz có tiếng chat Yahoo vang lên, anh nhìn sang thì thấy một nick yahoo lạ hoắc nhưng trông nó quen thế vì nó có một phần tên giống nhân vật truyện tranh mà anh và em từng rất thích. Anh nghi ngờ liệu là em chăng? Anh liền hỏi ai vậy? Em bảo tên em nhưng anh không dám chắc vì không lẽ mình cầu nguyện linh thế. Anh hỏi lại nhằm khẳng định là em, em xác nhận, em bảo rằng suốt 5 năm rồi em không quên được anh. Anh như có dòng điện xẹt qua, bừng tỉnh cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc biết bao, cả đêm đó anh chẳng sao ngủ được vì vui mừng. Sau đêm đó anh và em nói chuyện vài lần nữa, và rồi anh lại ngỏ lời yêu em. Lần này là tình yêu của một chàng trai 21 tuổi chứ không phải là tình yêu học trò của một thằng nhóc lớp 10. Và em đồng ý, vài ngày sau anh gặp lại em sau 5 năm, em vẫn vậy nhưng bây giờ em cắt tóc ngắn hơn không còn cột tóc như hồi bé, vẫn kiểu cái áo thun, quần jeans chẳng thay đổi chút nào. Có lẽ ông trời sắp xếp cho anh và em gặp nhau trong những lúc đặc biệt, lúc nhỏ thì là ngày nóng như lửa còn bây giờ lại là mùa mưa. Đêm đầu tiên em hẹn anh gặp sau 5 năm mưa tầm tã, nước ngập cao hơn cổ chân, ngoài đường rất nhiều xe tắt máy, xe hai đứa mình cũng vậy cũng tắt máy nhưng có lẽ anh phải cảm ơn nó, vì như thế mà anh được dắt bộ nói chuyện với em trong khi mưa lất phất. Ngày hôm đó anh chẳng thể nào quên trong kí ức, nó mãi là một kỉ niệm đẹp.

Rồi suốt thời gian sau đó, anh với em thực sự có những ngày tháng hạnh phúc, hai đứa cùng đi chơi, cùng đi học thêm ngoại ngữ, rồi ngày đầu tiên anh sang nhà em ăn cơm, rồi cái tết đầu tiên anh được ở nhà em cùng nhà em nấu bánh chưng, những ngày thức đêm thức hôm tuy mệt nhưng đối với anh thật vui và hạnh phúc, anh cảm nhận được thế nào là không khí gia đình mà nhà anh không có được vì ba mẹ anh ít khi ăn cơm cùng nhau, những giờ phút cùng ngồi nói chuyện đủ chuyện với ba em, cả chuyến đi chơi tết cùng nhà em, và cả đám cưới anh hai anh, anh cũng tranh thủ dẫn em đi gặp nhà anh nữa, hôm đó em mặc cái váy và khoác thêm cái áo màu xám bên ngoài, mang đôi guốc không cao lắm, ôi chao sao mà em xinh thế không biết. Nhưng rồi có lẽ cuộc đời anh và cả những dự định cho tương lai của anh dành cho chúng mình, anh quyết định ra nước ngoài học. Ngày anh đi anh vẫn khóc mặc dù anh đã dặn không cho em ra tiễn vì anh biết rằng nếu em ra anh sẽ khóc rất nhiều.

Thời gian anh sang đây, em luôn tìm mọi cách nói chuyện động viên anh học tập. Nhưng rồi có lẽ do xa cách địa lý và thời gian, anh và em có những cuộc tranh cãi điều mà những năm quen em chẳng hề xảy ra giữa anh và em mặc dù vấn đề chẳng đáng, có lẽ anh và cả em nữa luôn biết cách nhường nhịn nên làm hoà nhanh chóng, nhưng em luôn nghĩ và sợ rằng anh đi du học rồi thì mình sẽ chia tay như bao cặp khác quanh em. Anh dùng mọi thứ để an ủi em, làm mọi cách để thể hiện rằng anh yêu em nhiều biết bao, dường như cuối cùng cũng có tác dụng, mình không còn cãi nhau, nói chuyện cũng thoải mái hơn. Em à! Anh viết tất cả những kỉ niệm của mình từ lúc mình còn bé không phải viết cho em nhật kí mà anh muốn nói với em rằng những hình ảnh, kỉ niệm của em và anh, mãi mãi anh chẳng thể nào quên. Anh biết bắt em chờ đợi anh suốt những năm anh học ở đây là điều khó khăn cho em, nhưng anh tin tình cảm của hai đứa mình sẽ làm được, anh không quên em được trong suốt 5 năm và em cũng vậy mặc dù tình cảm chưa sâu đậm như bây giờ, tình cảm của em và anh sâu đậm biết bao, có đôi lúc mình gọi vui là chồng vợ nữa thì anh biết rằng những năm anh học ở đây không thể làm sức mẽ tình cảm chúng mình được.

Chỉ còn 2 tháng nữa anh sẽ về thăm nhà, thăm em, rồi mình sẽ có những kỉ niệm đẹp. Rồi anh sẽ lại đi học nhưng rồi có ngày anh sẽ trở về, anh nhất định không để những giọt nước mắt của em đêm trước khi anh đi thành vô nghĩa, anh sẽ cố gắng học thật nhanh, sẽ mau chóng trở về bên cạnh em, để được yêu em, chăm sóc em như trước đây. Đừng buồn em nhé, hãy cùng anh vượt qua quãng thời gian khó khăn nhất trong đời người để rồi mình sẽ có những tấm bằng, một lần nhưng anh không muốn nó lặp lại nữa, anh sẽ giữ em thật chặt, sẽ yêu em mãi. Anh tin rằng mình sẽ làm được, anh sẽ cưới em, hãy tin anh nhé em!
Chữ kí của minhthuy

hãy tin anh nhé em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.